Japanese.first-forum.com
Latest topics
» HỌC BỔNG TRỊ GIÁ 70% KHÓA HỌC TIẾNG NHẬT
Fri Mar 24, 2017 10:36 am by KeikoPhan

» THÔNG TIN CHI PHÍ CHI TIẾT GIÚP SANG NHẬT LÀM VIỆC VÀ SINH SỐNG TIẾT KIỆM HƠN
Wed Mar 22, 2017 1:35 pm by KeikoPhan

» 16 điều cần biết để bắt đầu học tiếng Nhật hiệu quả
Sat Mar 18, 2017 6:48 pm by KeikoPhan

» 50 câu hỏi phỏng vấn và cách trả lời để vượt qua thử thách phỏng vấn
Wed Mar 08, 2017 1:26 pm by KeikoPhan

» Visa đi Nhật – Ebook tổng hợp tất cả thông tin về visa để làm việc ở Nhật
Thu Mar 02, 2017 4:20 pm by KeikoPhan

» Hướng dẫn cách phân biệt các hình thức lao động ở Nhật
Thu Feb 23, 2017 11:57 am by KeikoPhan

» Phân tích, so sánh các hình thức làm việc ở Nhật Bản giúp lựa chọn công việc phù hợp
Tue Feb 21, 2017 1:28 pm by KeikoPhan

» Chỉ còn 7 TIẾNG để nhận học bổng tiếng Nhật
Wed Jan 18, 2017 2:02 pm by KeikoPhan

» Hội thảo trực tuyến "SỞ HỮU VIỆC LÀM LÝ TƯỞNG TẠI NHẬT"
Wed Dec 28, 2016 1:51 pm by KeikoPhan

» Tổng hợp tất tần tật tài liệu về học tiếng Nhật
Fri Dec 09, 2016 1:30 pm by KeikoPhan

» Tại sao học nhiều mà vẫn kém???
Mon Nov 28, 2016 10:20 am by KeikoPhan

» Học cách làm những món ăn Nhật Bản đơn giản, tại sao không?
Wed Nov 23, 2016 9:18 am by KeikoPhan

» Không phải là phiên dịch nhưng vẫn có thể nói chuyện được với khách hàng - đối tác - đồng nghiệp người Nhật? Bạn đã làm được điều đó chưa?
Mon Nov 21, 2016 11:09 am by KeikoPhan

» Tiết kiệm không khó, khó là tiết kiếm được bao nhiêu.
Thu Nov 17, 2016 9:25 am by KeikoPhan

» Chém gió tiếng Nhật chỉ sau 3 ngày hoàn toàn miễn phí.
Fri Nov 11, 2016 11:27 am by KeikoPhan

Top posters
Admin@ (106)
 
Takenoko (36)
 
KeikoPhan (20)
 
obake (8)
 
Lan Lan (4)
 
thoitrangf5 (4)
 
Stronger TQ (3)
 
chuvoicoi85 (3)
 
versace_0801 (2)
 
rakara (2)
 


Nameraka Nihongo Kaiwa (PDF+CD)

Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Go down

Nameraka Nihongo Kaiwa (PDF+CD)

Bài gửi by Admin@ on Sun Jun 24, 2012 1:07 am




出版社からの内容紹介: 教科書日本語ではなく、ネイティブスピーカーと同様の自然な日本語を話せるようになる1冊。改まった表現、くだけた表現、男女の言葉の違い、流行の表現などを、わかりやすく解説していく。
内容(「BOOK」データベースより): 自然な日本語を使って普通の会話をしたい。そんな思いにこたえます。今までの教科書にはなかった「街で聞こえる日常会話」を楽しく勉強しましょう。

級や中級の教科書が終わった学習者に次に何を勉強したいか聞くと「日本人のような自然な日本語を話せるようになりたい」と言います。この本は、既存の教科
書にはあまり取り上げられていない縮約形の聞き取り方使い方から自然な助詞の省略など、話し言葉を学ぶのに適しています。内容も説明、例文、用法、練習か
らなり自然な話し言葉が定着できるよう工夫されています。別売りのテープが本冊添付のCDになるとより良いと思います。

級の教科書も中級の教科書も終わった学習者に何を勉強したいか聞くと「日本人のように自然に話したい」という希望が多い。この本は既存の教科書では取り上
げられる事の少ない縮約形を聞き分け使いこなすことから、助詞はどんな時に省略できるかなど自然な話し言葉を紹介している。各単元は説明、例文、用法、練
習からなり、なめらかな日本語を確実に習得できるよう構成されている。別売りテープはCDにして本冊添付になればいいと思う。
Download file sách PDF tại đây

Download CD nghe tại đây
Pass giải nén: jpvn
avatar
Admin@
Admin

Tổng số bài gửi : 106
Join date : 15/06/2012
Đến từ : Hà Nội

Xem lý lịch thành viên http://japanese.first-forum.com

Về Đầu Trang Go down

Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Về Đầu Trang


 
Permissions in this forum:
Bạn không có quyền trả lời bài viết