Japanese.first-forum.com
Latest topics
» Tham gia Giveaway - Nhận ngay học bổng
Wed Oct 04, 2017 9:45 am by KeikoPhan

» 8 thuận lợi và khó khăn của người Việt khi học tiếng Nhật - Giveaway học bổng tiếng Nhật
Fri Sep 29, 2017 9:24 am by KeikoPhan

» Khám phá quy trình phân loại rác tại Nhật
Thu Sep 21, 2017 9:57 am by ThanhCong

» Tìm môi trường làm việc phù hợp ở Nhật Bản
Wed Sep 20, 2017 3:27 pm by KeikoPhan

» Bạn có biết về hình thức tuyển dụng trọn đời ở Nhật?
Fri Sep 15, 2017 9:05 am by KeikoPhan

» Những thứ miễn phí hoặc giá cực rẻ tại Nhật Bản
Thu Sep 07, 2017 4:27 pm by KeikoPhan

» Cách làm nổi bật CV của bạn để gây ấn tượng với nhà tuyển dụng Nhật Bản
Fri Sep 01, 2017 2:28 pm by KeikoPhan

» Những quy tắc chung của giao thông Nhật Bản
Thu Jul 27, 2017 11:25 am by KeikoPhan

» Văn hóa Nhật Bản: 10 điểm khác biệt thú vị giữa Kansai và Kanto
Wed May 31, 2017 9:02 am by KeikoPhan

» Giải quyết nhanh gọn từ vựng tiếng Nhật bằng cặp từ trái nghĩa
Fri May 26, 2017 3:20 pm by KeikoPhan

» Sử dụng điều khiển điều hòa Nhật đúng cách giúp tiết kiệm điện
Wed May 24, 2017 11:20 am by KeikoPhan

» NHỮNG ĐIỀU CƠ BẢN CÓ THỂ BẠN CHƯA BIẾT VỀ MUA HÀNG ONLINE TẠI NHẬT BẢN
Wed May 17, 2017 9:31 am by KeikoPhan

» 29 ĐIỀU CẦN BIẾT KHI THUÊ NHÀ Ở NHẬT BẢN
Wed May 10, 2017 2:23 am by KeikoPhan

» 8 NGÀNH NGHỀ VÀ MỨC LƯƠNG TẠI NHẬT BẢN
Fri Apr 28, 2017 1:57 pm by KeikoPhan

» [GIVE AWAY 8 SUÂT HỌC BỔNG TIẾNG NHẬT NHẬT NGỮ HƯỚNG MINH – TP HCM]
Tue Apr 18, 2017 11:47 am by KeikoPhan

Top posters
Admin@ (106)
 
KeikoPhan (37)
 
Takenoko (36)
 
obake (8)
 
Lan Lan (4)
 
thoitrangf5 (4)
 
Stronger TQ (3)
 
chuvoicoi85 (3)
 
versace_0801 (2)
 
rakara (2)
 


Bạn có biết về hình thức tuyển dụng trọn đời ở Nhật?

Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Go down

Bạn có biết về hình thức tuyển dụng trọn đời ở Nhật?

Bài gửi by KeikoPhan on Fri Sep 15, 2017 9:05 am

Chào cả nhà,

Mình mới tìm hiểu được ở Nhật Bản có tồn tại một hình thức tuyển dụng đặc trưng đó là tuyển dụng trọn đời. Nghĩa là, nhân viên sau khi kí hợp đồng sẽ làm ở công ty cho tới khi nghỉ hưu mà không chuyển việc.

Hình thức này dẫn tới chế độ lương thưởng và trợ cấp sẽ theo thâm niên. Một số trường hợp những nhân viên già hơn, không có năng lực và khả năng nắm bắt nhanh nhạy như giới trẻ nhưng lại được lương cao hơn, không công bằng. Hầu như hiện nay hình thức này chỉ tồn tại ở các công ty lớn.

Morning Japan có bài viết rất chi tiết về chủ đề tuyển dụng trọn đời này đó. Cả nhà mình có thể tham khảo tại link [You must be registered and logged in to see this link.] nhé
Thông tin liên hệ: Blog Morning Japan: [You must be registered and logged in to see this link.]
Blog Morning Japan - cổng thông tin điện từ về việc làm và cuộc sống tại Nhật Bản


KeikoPhan

Tổng số bài gửi : 37
Join date : 07/10/2016

Xem lý lịch thành viên

Về Đầu Trang Go down

Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Về Đầu Trang


 
Permissions in this forum:
Bạn không có quyền trả lời bài viết